Thuốc uphadol extra là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Nhiều người thắc mắc Thuốc uphadol extra là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền? Bài viết hôm nay chiasebaiviet.com/ sẽ giải đáp điều này.

Bài viết liên quan:

Thuốc uphadol extra là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc uphadol extra là thuốc gì? có tác dụng gì?

Thuốc uphadol extra là thuốc giảm đau – hạ sốt có tác dụng:

– Hỗ trợ giảm đau các trường hợp nhẹ và vừa như đau răng, đau đầu, đau bụng, đau nhức cơ…
– Điều trị chứng cảm – sốt như sổ mũi, nghẹt mũi, chảy nước mắt, ho….

Thành phần của thuốc:

– Paracetamol……..500mg
– Caffeine………..65mg
– Tá dược vừa đủ 1 viên

Thuốc uphadol extra là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Liều dùng và cách dùng:

– Người lớn: Ngày 1-2 viên x 3 lần, tối đa 8 viên/ngày
– Dùng thuốc trước hoặc sau khi ăn

Những người không nên dùng thuốc:

– Mẫn cảm với thành phần của thuốc
– Thiếu hụt G6PD, thiếu máu, suy tế bào gan, co thắt phế quản
– Suy gan thận nặng, phụ nữ mang thai và cho con bú
– Người già, lái xe, vận hành máy (cẩn thận)

Tác dụng phụ:

– Dị ứng, phát ban, chán ăn, đau đầu
– Lo lắng, mất ngủ, hồi hộp, khô miệng, xuất huyết tiêu hóa
– Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, mệt mỏi
– Sốc phản vệ, xanh xao, đau cơ khớp, sưng phù

Lưu ý khi sử dụng chung với thuốc khác:

– Chưa có nghiên cứu về các tương tác thuốc.
– Thông báo cho bác sĩ về tất cả các loại thuốc mà bạn đang sử dụng.

Quá liều, quên liều và cách xử trí:

– Chưa có trường hợp quá liều nào được ghi nhận.
– Nếu quên liều, bệnh nhân nên uống thuốc càng sớm càng tốt. Tuy nhiên nếu đã đến gần liều tiếp theo, nên bỏ qua liều đó và uống liều tiếp theo như bình thường. Tuyệt đối không tự ý uống bù thuốc của liều trước vào liều sau.
– Tham khảo ý kiến bác sĩ để được tư vấn phù hợp.

Bảo quản thuốc và xử lý thuốc đúng cách

– Mỗi loại thuốc đều có cách bảo quản khác nhau nhằm giữ hiệu quả thuốc tốt nhất. Bạn không nên dùng thuốc trong trường hợp: hộp bị méo mó, sản phẩm bị đổi màu…và hết hạn sử dụng.
– Hãy bảo quản thuốc tại nơi thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp và nơi ẩm thấp, không nên bảo quản thuốc ở tủ lạnh hoặc nhà tắm…
– Nếu muốn tiêu hủy thuốc, không được vứt xuống cống rãnh, toilet, hãy tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc công ty xử lý rác thải địa phương để tiêu hủy thuốc an toàn không gây ô nhiễm môi trường!

Thuốc uphadol extra giá bao nhiêu tiền?

– Thuốc uphadol extra có giá 45.000 / hộp 10 vỉ x 10 viên.

Thông tin thuốc:

Số đăng ký: VD-15480-11
Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên nén dài
Hoạt chất: Paracetamol 500mg, cafein 65mg
Tiêu chuẩn: TCCS
Tuổi thọ: 36 tháng
Công ty sản xuất: Công ty cổ phần Dược phẩm TW 25
Quốc gia sản xuất: Việt Nam
Công ty đăng ký: Công ty cổ phần Dược phẩm TW 25
Quốc gia đăng ký: Việt Nam

Qua bài viết Thuốc uphadol extra là thuốc gì có tác dụng gì giá bao nhiêu tiền? của chúng tôi có giúp ích được gì cho các bạn không, cảm ơn đã theo dõi bài viết.

Từ khóa liên quan:

tìm Thuốc uphadol extra
tên Thuốc uphadol extra
giá Thuốc uphadol extra
công dụng Thuốc uphadol extra
tác dụng Thuốc uphadol extra
cách dùng Thuốc uphadol extra

Check Also

Thuốc tuspi 500 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc tuspi 500 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Nhiều người thắc mắc Thuốc tuspi 500 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá …