Thuốc Phazandol Extra 500 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Nhiều người thắc mắc Thuốc Phazandol Extra 500 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền? Bài viết hôm nay https://chiasebaiviet.com/ sẽ giải đáp điều này.

Thuốc Phazandol Extra 500 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc Phazandol Extra 500 là thuốc gì? có tác dụng gì?

Thuốc Phazandol Extra 500 là thuốc giảm đau có tác dụng:

  • Điều trị chứng cảm – sốt như viêm mũi, sổ mũi, nghẹt mũi, ho, chảy nước mắt, đau họng, rát cổ…
  • Hỗ trợ giảm đau nhẹ – vừa như đau răng, đau đầu, đau bụng, đau nhức cơ khớp…

Thành phần của thuốc:

Paracetamol 500 mg;
Caffeine 65 mg
Tá dược vừa đủ 1 viên

Thuốc Phazandol Extra 500 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Liều dùng và cách dùng:

  • Người lớn và trẻ trên 12 tuổi: Ngày 1 viên x 3-4 lần, mỗi liều cách nhau 3-4 giờ
  • Dùng thuốc trước hoặc khi ăn

Chống chỉ định:

  • Mẫn cảm với thuốc
  • Trẻ em dưới 12 tuổi, phụ nữ mang thai và cho con bú
  • Thiếu hụt G6PD, bệnh lý thiếu máu nhiều lần
  • Bệnh lý tim gan thận phổi, suy tế bào gan, co thắt phế quản
  • Người già, suy gan thận, lái xe, vận hành máy (cẩn thận)

Tác dụng phụ:

  • Dị ứng, ngứa, đau đầu
  • CHóng mặt, tiêu chảy, rối loạn tiêu hóa
  • Mệt mỏi, buồn nôn, buồn ngủ, hoa mắt, ngủ gà
  • Thay đổi vị giác, nước tiểu vàng

Lưu ý khi sử dụng chung với thuốc khác:

  • Chưa có nghiên cứu về các tương tác thuốc.
  • Thông báo cho bác sĩ về tất cả các loại thuốc mà bạn đang sử dụng.

Quá liều, quên liều và cách xử trí:

  • Chưa có trường hợp quá liều nào được ghi nhận.
  • Nếu quên liều, bệnh nhân nên uống thuốc càng sớm càng tốt. Tuy nhiên nếu đã đến gần liều tiếp theo, nên bỏ qua liều đó và uống liều tiếp theo như bình thường. Tuyệt đối không tự ý uống bù thuốc của liều trước vào liều sau.
  • Tham khảo ý kiến bác sĩ để được tư vấn phù hợp.

Bảo quản thuốc và xử lý thuốc đúng cách

  • Mỗi loại thuốc đều có cách bảo quản khác nhau nhằm giữ hiệu quả thuốc tốt nhất. Bạn không nên dùng thuốc trong trường hợp: hộp bị méo mó, sản phẩm bị đổi màu…và hết hạn sử dụng.
  • Hãy bảo quản thuốc tại nơi thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp và nơi ẩm thấp, không nên bảo quản thuốc ở tủ lạnh hoặc nhà tắm…
  • Nếu muốn tiêu hủy thuốc, không được vứt xuống cống rãnh, toilet, hãy tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc công ty xử lý rác thải địa phương để tiêu hủy thuốc an toàn không gây ô nhiễm môi trường!

Thuốc Phazandol Extra 500 giá bao nhiêu tiền?

  • Thuốc Phazandol Extra 500 có giá 108.000 / Hộp 10 vỉ x 12 viên.

Tên thuốc: Phazandol Extra
Thành phần hoạt chất: Paracetamol 500 mg; Caffeine 65 mg
Nồng độ, hàm lượng: 500 mg, 65 mg
Số đăng ký: VD-28164-17
Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ, 15 vỉ x 12 viên
Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược Phúc Vinh
Nhà phân phối: Công ty Cổ phẩn Dược Phúc Vinh

Qua bài viết Thuốc Phazandol Extra 500 là thuốc gì có tác dụng gì giá bao nhiêu tiền? của chúng tôi có giúp ích được gì cho các bạn không, cảm ơn đã theo dõi bài viết.

About admin

Bài viết chỉ mang tính chất tham khảo, không nhằm cố ý gây kích động hay hướng dẫn ai đó làm theo. Mọi điều làm theo trên web gây ảnh hưởng sẽ không liên quan gì đến chúng tôi. Xin trân trọng - cảm ơn đã theo dõi bài viết.

Bài này hay nè:

Thuốc Sinrigu 400 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Nhiều người thắc mắc Thuốc Sinrigu 400 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!